ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องบัตรสมาชิกสภากายภาพบำบัดค่ะ  (อ่าน 2765 ครั้ง)

กฤติญดา เจิมจอหอ

• Newbie
  • *
อยากถามว่ายังมีการทำบัตรสมาชิกอยู่หรือป่าว เพราะตอนนี้ยังไม่มีบัตรสมาชิกของสภาเลยค่ะ
ถ้าจะทำต้องทำอย่างไรบ้างค่ะ เห็นแบบฟอร์มการขอทำบัตรสมาชิกในห้องดาวน์โหลดแล้ว
แล้วค่าธรรมเนียมต้องเสียเท่าไรคะ ส่งไปที่ไหนคะ

ขอบคุณค่ะ

ผู้ดูแลระบบ

• Administrator
  • Jr. Member
Re: สอบถามเรื่องบัตรสมาชิกสภากายภาพบำบัดค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2013, 02:30:04 PM »
ส่วนเบื้องต้นจะแนะนำคือ
เตรียมเอกสารตังนี้ อย่างละ 1 ใบ
1. ดาวน์โหลด แบบ from สภ3 พร้อมกรอกเอกสาร
2.สําเนาบัตรประชาชน เซ็นต์สำเนาถูกต้อง
3.สำเนาทะเบียนบ้าน เซ็นต์สำเนาถูกต้อง
4.สำเนาใบประกอบวิชาชีพเซ็นต์สำเนาถูกต้อง
และ รูปถ่าย 3 ใบ
*5.โอนเงินเข้าบัญชีสภา ค่าต่ออายุ 100 บาท (อันนี้ลองสอบถามดู)

ส่งไปที่
สภากายภาพบำบัด (ภายในสำนักงานหลักประกันสุขภาพแห่งชาติ)
เลขที่ 120 หมู่ 3 ชั้น 2 อาคารรวมหน่วยงานราชการ B ศูนย์ราชการเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา 5 ธันวาคม 2550 ถนนแจ้งวัฒนะ แขวงทุ่งสองห้อง เขตหลักสี่ กรุงเทพฯ 1021

*ส่วนที่เหลือจะหามาเพิ่มเติมให้ครับ

ลิงค์ ดาวน์โหลดข้อมูลและเอกสาร
http://www.pt.or.th/explanation.php
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2013, 04:53:18 PM โดย Adminpt »

อัญชลี สร้อยตา

• Newbie
  • *
Re: สอบถามเรื่องบัตรสมาชิกสภากายภาพบำบัดค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 11:43:31 PM »
เห็นในหนังสือแจ้งให้แนบซองติดแสตมป์ 18 บาท ขนาดซองกว้าง*ยาว เท่าไรคะ