ผู้เขียน หัวข้อ: โครงการไม้เท้าขาว  (อ่าน 3018 ครั้ง)

อัยลดา ยิ้มประไพ

• Newbie
  • *
โครงการไม้เท้าขาว
« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2012, 12:00:10 PM »
คือ ตอนนี้ที่รพช.ที่ทำงานอยู่ มีโครงการไม้เท้าขาวเข้ามาให้ทำร่วมกันกับพยาบาลเวชปฏิบัติ(รับผิดชอบคนพิการ) แต่ยังไม่ทราบแนวทางในการทำงาน เพราะพี่เค้าเพิ่งกลับมาจากอบรม และต้องช่วยพี่เค้าทำด้วยเลยอยากทราบว่า...

1. พอจะมีใครช่วยให้ข้อเสนอแนะหรือวิธีการทำงานได้บ้างมั้ยค่ะ เพราะตอนนี้ได้คัดกรองคนพิการทางการมองเห็นไว้แล้ว

2. เป้าที่ส่งไปกับเป้าที่จะรับบริการไม่ตรงกัน จะมีปัญหามั้ยค่ะ พี่เค้าส่งยอดคนพิการที่ไม้ได้ผ่านการคัดกรองไปให้สปสช.  :-\

ต้องการความช่วยเหลือด่วน!!!! ขอบคุณนะค่ะที่ให้ข้อเสนอแนะและแนะนำ  :) :) :)

ผู้ดูแลระบบ

• Administrator
  • Jr. Member
Re: โครงการไม้เท้าขาว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2013, 09:46:54 PM »
อยากให้สิ่งดีๆแบบนี้ พี่น้องช่วยส่งเสริม
 ;D ;D ;D

saranya

• Newbie
  • *
Re: โครงการไม้เท้าขาว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2013, 12:41:04 PM »
หลัก ๆ แล้วช่วงนี้ สปสช.เค้าเน้นคนที่มีสิทธิผู้พิการแล้วก่อนค่ะ